Trang web của liên minh War-Peace

Chúng tôi mạnh vì chúng tôi đoàn kết!

IndexCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

BUỒN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ARTEMIT
Thành viên 1 sao
Thành viên 1 sao

Bài gửiTiêu đề: BUỒN   Mon Dec 28, 2009 3:10 pm

[ALIGN=center][/ALIGN]
Sao hôm nay mình cảm thấy buồn và thất vọng quá ! có lẽ mình là người thất bại trong mọi lĩnh vực , 1 kẻ yếu đuối và cô đơn .
Gia đình là gì ? là nơi mình nương tựa , chia sẻ những nỗi buồn , là bàn tay ấm áp lúc nào cũng gianh rộng cánh tay chào đón mình . Nhưng rối rốt cuộc ra sao ? chán nản , mình muốn quên đi tất cả nhưng nghĩ về Mẹ nên mình không thể , mình phải sống và phải vươn lên trong cuộc sống vì mẹ mình hằng đêm chỉ mong có như vậy mà thôi . Hôm bữa nói chuyện với Mẹ qua phone mình nhận ra được giọng mẹ có chút buồn , có nhưng câu nói bỏ dở , chắc là mẹ khóc , tuy không trực tiếp nhìn thấy mẹ khóc nhưng mình có thể cảm nhận được điều đó , nó như hàng ngàn mũi tên đâm vào người . Biết nói sao đây , con thương mẹ nhiều lắm !
Bạn bè là gì ? Là những đứa bạn làm cho mình vui khi mình đang gặp nỗi buồn , là những lời chia sẻ , động viên mỗi khi mình thất bại , là cùng nhau vui chơi cho quên đi nỗi sầu muộn . Nhưng trong tình bạn có những người khá nhỏ nhen và ganh tỵ , nó vô tình đã làm rạng nứt tình bạn vốn rất là tri kỷ . Sống ở xứ người phải chật vật đắng cay mà nó nào có hiểu mình . Nếu nói là ganh tỵ thì mình mới là người phải ganh tỵ với nó vì dù gì đi nữa nó vẫn còn ba mẹ bên cạnh , vui buồn hay vấp ngã có gia đình lúc nào cũng kề bên , hay những lúc đau yếu có Mẹ chăm sóc . Còn mình thì sao ? vừa học vừa đi làm để bớt đi gánh nặng cho mẹ , dù trời nắng hay những lúc mưa bão tuyết rơi mình vẫn tha tấm thân nhỏ bé để đi học và đi làm , có khi đi làm về mệt quá lăn ra ngủ mà quên cả ăn uống , trong khi đó nó ở quê nhà như cô tiểu thư đài các , không làm gì hết , chỉ có ăn , học và chơi vậy mà nỡ lòng nào lại ganh tỵ với mình làm gì , để rồi bạn bè 6, 7 năm có nhau mà bi giờ mỗi đứa 1 nơi không thèm nhìn mặt nhau , đến nỗi nhỏ em gái mình đi chợ gặp nó chào vậy mà nó làm như không thấy em mình , làm con bé xấu hổ lầm lũi đi về . Bạn bè ơi là bạn bè !
Tình yêu thì sao ? Anh là 1 con người tốt nhưng có điều anh yếu đuối quá , yếu đuối như 1 đứa con gái , anh không thể vượt qua những áp lực để đến với mình . Thôi thì không còn là gì của nhau thì xin được làm 1 người bạn bên anh vậy và cầu chúc anh sau này sẽ kiếm được người vợ hiền
Hôm nay mình hơi bị lãng xẹt
[b]
Xem lý lịch thành viên
Admin
Thành viên 1 sao
Thành viên 1 sao

Bài gửiTiêu đề: Re: BUỒN   Mon Dec 28, 2009 4:28 pm

doc tu tren xuong duoi..thay cau cuoi cung la hay nhat..... lol!
Xem lý lịch thành viên http://gamer.8forum.info
hoang lam
Thành viên 1 sao
Thành viên 1 sao

Bài gửiTiêu đề: ĐỪNG BUỒN   Mon Dec 28, 2009 6:34 pm

hình như tâm trạng của mổi con người đều phát xuất từ những nổi buồn mà ra, trong cuộc sống đôi khi cũng phải gặp những vấn đề buồn vui lẩn lộn tuy nhiên mổi người có một nổi buồn khác nhau và thầm kin luôn cất giữ trong lòng. nhưng đừng vì thế mà đánh mất niềm tin với tất cả mọi người xung quanh, vì không cuộc sống cũng luôn tạo cho chúng ta những thử thách những thăng trầm để từ đó chúng ta khẳng định bản thân mình hơn. tình yêu và tình bạn luôn xong hành tuy đôi khi cũng có những bất hòa trong cách sống nhưng đừng vì thế mà buồn hảy tự tin vì đó là cuộc sống. sunny

thân tặng! artemit
Có "người lớn" gọi em là nhỏ
Nhỏ từ chân cho đến đỉnh đầu
Thảo nào mỗi lúc em ra phố
"Người lớn" thường hộ tống đi sau

Có người lớn gọi em là bé
Bé tí teo như lúm đồng tiền
Thảo nào mỗi lúc em cạn túi
"Người lớn" thường mời bé ăn kem

Có người lớn gọi em là nhóc
Nhóc từ hiên lớp đến hiên đời
Thảo nào mỗi lúc em gần khóc